Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN 12A4.9FORUM.NET

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chia tay 12a4.

BÀI TRI ÂN

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Truongminhhieu_2303
MOD 1
MOD 1
Truongminhhieu_2303

điểm thưởng : 4581
ủng hộ : 13

BÀI TRI ÂN Empty
Bài gửiTiêu đề: BÀI TRI ÂN   BÀI TRI ÂN I_icon_minitime15/5/2012, 13:49

BÀI TRI ÂN

[img]BÀI TRI ÂN Dscn8505n [/img]
farao

Và rồi năm nay em cũng đã trở thành một học sinh cuối cấp.Ba năm học cấp 3 đối với em thật nhanh.Ba năm là một thời gian khá dài để ta có thể làm được nhiều việc nhưng đối với thời học sinh của chúng em thậ ngắn, nó cứ lặng lẽ trôi qua như một cái chớp mắt vậy.Thời gian cứ vô tình trôi qua để lại sự luyến tiếc trong lòng mỗi học sinh.
Nhớ ngày nào em còn thấy lạ và bỡ ngỡ với lớp học mới, với bạn bè mới, thầy cô mới.Vậy mà hôm nay, chúng em đã trở thành người anh người chị lớp 12, chúng em đang sắp phải đối diện với bước ngoặc của cuộc đời mình khi rời khỏi cánh cổng nhà trường.Cả một chặng đường dài của tương lai đang đón chờ chúng em bước đi qua.
Chúng em sẽ nhớ lời thầy,cô giảng bài, không phai mờ từng nét chữ viết trên bảng, sẽ nhớ mãi từng lời nói của thầy cô. Em sẽ mãi khắc ghi công ơn của thầy cô đã uống nắn cho chúng em nên người. Dạy từng điều hay lẽ phải, dạy cho chúng em những cách cư xử đúng mực.
Rồi mai đây khi bước trên con đường đời chợt nghoảnh lại em sẽ nhớ lắm những ngày được ngồi dưới mái trường THPT Thái Hòa.

[img]BÀI TRI ÂN 20082011109 [/img]

[img]BÀI TRI ÂN 20082011070 [/img]

Có lẽ em sẽ ước cho thời gian được quay trở lại, để một lần nữa được sống với cái tuổi tinh nghịch của thời học sinh.
Mười tám tuổi cái tuổi chúng em đã trưởng thành và trở thành người lớn trong mắt thầy cô nhưng thật sự là chúng em vẫn còn con nít lắm. Kỉ niệm về những tiếc học đã qua còn đâu những lúc ngồi nhủ quên trong giờ học và thường xuyên bị nhắc nhở, còn đâu những tiếng cười vô tư, hồn nhiên khi ó một câu nói đùa phát ra, còn đâu cái cảm giác hồi hộp lo lắng khi thầy Tuấn đi kiểm tra lớp nữa….còn rất nhiều những kỉ niệm đã qua về thời học sinh dưới mái trường THPH Thái Hòa này. Cái cảm giác chờ đợi tiếng kẻ ra chơi của chú bảo vệ cất lên đối với em là rất đặc biệt, nếu như ngày thường em thường hỏi bạn khi nào hết giờ và các bạn trong lớp cũng hỏi vậy. Nhưng giờ đây thì chúng em lại hỏi nhau rằng:``khi nào tụi mình chia tay nhau’’ một nổi buồn tiếc nuối trong lòng chợt hiện lên. Lúc trước chỉ mong cho thời gian qua mau với mỗi tiếc học còn bây giờ chỉ mong sao cho thời gian ngừng lại để chúng em không phải xa nhau nữa. Biết bao kỉ niệm giờ đây lại hiện lên trong em làm sao làm sao có thể nói ra hết tâm trạng lúc này bây giờ?

[img]BÀI TRI ÂN Rscn8339 [/img]

Em còn nhớ kỉ niệm năm lớp 11 của lớp. Đó là một buổi chiều thứ bảy chúng em tập trung ở nhà bạn Trân lớp trưởng của lớp để làm xe hoa chuẩn bị cho cuộc mit-ting xe hoa do đoàn trường tổ chức. Mặc dù đã rất cố gắng đẻ thiết kế và trang trí cho 2 chiếc xe đạp nhưng chúng em vẫn chưa hoàn thành hết. Các bạn đã quyết tâm làm cho xong thì mới được về.

[img]BÀI TRI ÂN Rscn8355 [/img]

Sau khi được sự cho phép của ba mẹ thì chúng em bắt đầu làm tiếp với hao chiếc xe đạp. Tuy rất mệt và đói trong khi đó ngoài trời thì đang mưa, chúng em đã động viên nhau để hoàn thành công việc. Sự mệt mỏi đã được xóa đi thay vào đó là những tiếng cười, vui đùa của chúng em.
Ba của bạn Trân thấy tụi em có vẻ đã đói nên đã nấu mì cho chúng em ăn, mặc dù ăn không được no nhưng mỗi bạn đều cảm thấy rất vui vì chắc không bao giờ có dịp chúng em được ngồi ăn như vậy nữa với nhau.
Cuối cùng thì chúng em cũng trang trí xong 2 chiếc xe đạp để chuẩn bị cho ngày mai.Điều mà em muốn nói ở đây là tình cảm bạn bè và tình đoàn kết sẽ tạo thành một sức mạnh to lớn để vượt qua mọi khó khăn và thử thách trong cuộc sống.
CÁC THÀNH VIÊN CỦA LỚP THÂN YÊU ƠI!!!
YÊU CÁC BẠN NHIỀU LẮM…!!!
Cuối cùng em xin gửi lời tri ân chân thành đến ba mẹ, người đã nuôi dưỡng dạy dỗ em nên người như ngày hôm nay.
Ba mẹ là mái ấm gia đình, thầy cô là mái ấm của ngôi trường yêu dấu đó là tất cả những gì đã tiếp thêm nghị lực để em vươn lên trong cuộc đời này. Giờ đây khi đã gần xa mái trường thân yêu em ý thức rõ hơn về mục đích sống, phải rèn luyện, phải làm một người như thế nào dể tri ân công ơn nuôi dưỡng của ba mẹ và công lao mà thầy cô đẫ dạy em từng điều hay lẽ phải trong cuội sống.
Chắc chắn trên con đường phía trước mà em phải bước qua là một con đường dài đầy thử thách nhưng khi nhớ về những kỉ niệm thời học sinh em sẽ lấy đó là niềm tin, sức mạnh đẻ vượt qua một cách dễ dàng.

Admin
KING
KING
Admin

điểm thưởng : 4984
ủng hộ : 0

Character sheet
độ đẹp trai độ đẹp trai:
BÀI TRI ÂN Left_bar_bleue99/100BÀI TRI ÂN Empty_bar_bleue  (99/100)

BÀI TRI ÂN Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI TRI ÂN   BÀI TRI ÂN I_icon_minitime15/5/2012, 14:40

vote cho 1 phiếu farao
http://12a4.9forum.net
Truongminhhieu_2303
MOD 1
MOD 1
Truongminhhieu_2303

BÀI TRI ÂN Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI TRI ÂN   BÀI TRI ÂN I_icon_minitime15/5/2012, 16:46

bài này tự viết đấy.....bài tri ân hum bữa đó... rendeer
Admin
KING
KING
Admin

Character sheet
độ đẹp trai độ đẹp trai:

BÀI TRI ÂN Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI TRI ÂN   BÀI TRI ÂN I_icon_minitime15/5/2012, 19:00

ak.hóa ra hôm bửa cô nói có bạn ghi lun tên bạn mình trong lớp.thì ra là chú
Truongminhhieu_2303
MOD 1
MOD 1
Truongminhhieu_2303

BÀI TRI ÂN Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI TRI ÂN   BÀI TRI ÂN I_icon_minitime15/5/2012, 20:05

có hk ta Question
Admin
KING
KING
Admin

Character sheet
độ đẹp trai độ đẹp trai:

BÀI TRI ÂN Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI TRI ÂN   BÀI TRI ÂN I_icon_minitime15/5/2012, 20:16

ex
Sponsored content

BÀI TRI ÂN Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI TRI ÂN   BÀI TRI ÂN I_icon_minitime

BÀI TRI ÂN
Trang 1 trong tổng số 1 trang